മസ്കറ്റ്

ഒമാനിലെ വിസ പുതുക്കാൻ ഇനി എക്സ്റേ എടുക്കേണ്ട. രാജ്യത്ത് പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ വി​സ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ നടപടിയിൽ സമഗ്രമാറ്റം. വിസ മെഡിക്കൽ സേവനങ്ങൾക്കായി ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം പുതിയ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഫി​റ്റ്‌​ന​സ് എ​ക്‌​സാ​മി​നേ​ഷ​ന്‍ സ​ര്‍വി​സ് സംവിധാനം അവതരിപ്പിച്ചു. സം​വി​ധാ​നം വി​സ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ സു​താ​ര്യ​വും സ​മ​ഗ്ര​വും ആക്കാൻ സഹായകരമാകും. ഒ​മാ​ന്‍ ക​ണ്‍വെ​ന്‍ഷ​ന്‍ ആ​ൻ​ഡ്​ എ​ക്‌​സി​ബി​ഷ​ന്‍ സെ​ന്റ​റി​ല്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന കോ​മെ​ക്‌​സ് ഗ്ലോ​ബ​ല്‍ ടെ​ക്‌​നോ​ള​ജി പ്ര​ദ​ര്‍ശ​ന​ത്തി​ല്‍ ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി ഹി​ലാ​ല്‍ ബി​ന്‍ അ​ലി അ​ല്‍ സാ​ബ്തി​യാ​ണ് പു​തി​യ സം​വി​ധാ​നം അവതരിപ്പിച്ച്ത്. പ്രവാസികളുടെ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഫി​റ്റ്ന​സ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക്ക് നേരിട്ടോ സനദ് സർവീസ് സെന്ററുകൾ വഴിയോ രെജിസ്റ്റർ ചെയ്യാനാവും എന്നതാണ് പ്രധാന പ്രത്യേകത. വ​ഫി​ദ് പ്ലാ​റ്റ്‌​ഫോം വ​ഴി രേ​ഖ​ക​ളു​ടെ കൃ​ത്യ​ത ഉറപ്പാക്കാനും സാധിക്കും. തുടർന്ന് റോ​യ​ല്‍ ഒ​മാ​ന്‍ പൊ​ലീ​സി​ന്‍റെ വെ​ബ്‌​സൈ​റ്റ് വ​ഴി വി​സ ന​ട​പ​ടി​ക​ളും പൂ​ര്‍ത്തി​യാ​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യും. ഇതുമൂലം മികച്ച സേവനവും സമയലാഭവും ലഭിക്കും. ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് ജോലി ഭാരവും കുറയും. വ്യാ​ജ സ​ര്‍ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റു​ക​ള്‍ ത​ട​യു​ന്ന​തി​നും സേ​വ​നം ഗു​ണം ചെ​യ്യു​മെ​ന്നാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പ്രതീക്ഷ. നിലവിൽ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ എ​ടു​ക്കു​ന്ന​യാ​ളു​ടെ ഫോ​ട്ടോ, ഫിം​ഗ​ര്‍ പ്രി​ന്റ് എ​ന്നി​വ സ​ർ​ക്കാ​ർ അം​ഗീ​കൃ​ത വി​സ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ സ്വ​ന്ത​മാ​യു​ള്ള സോ​ഫ്റ്റ്‌​വെ​യ​റു​ക​ള്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​യി​രു​ന്നു അ​പ്​​ലോ​ഡ്​ ചെ​യ്​​തി​രു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ൽ, പു​തി​യ സം​വി​ധാ​നം വ​ഴി ഇ​നി ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ല്‍ നേ​രി​ട്ടു ത​ന്നെ അ​പ്​​ലോ​ഡ്​ ചെയ്യാം. വി​സ മെ​ഡി​ക്ക​ലി​ന് ഇ​നി എ​ക്‌​സ്‌​റേ എ​ടു​ക്കേ​ണ്ട​തി​ല്ല എന്നതും പുതിയ രീതിയുടെ പ്രത്യേകതയാണ്. എക്സറേക്ക് പകരം ര​ക്ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍പെ​ടു​ന്ന ഇ​ക്‌​റ എ​ന്ന പ​രി​ശോ​ധ​ന​യാ​ണ് ന​ട​ത്തേ​ണ്ട​ത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *