നിക്ഷേപക റെസിഡൻസി പ്രോഗ്രാമിന്റെ രണ്ടാം ഘട്ടത്തിൽ ക്രിയെട്ടർ മാർ, ഇന്നൊവേറ്റർമാർ, പ്രോഗ്രാമർമാർ, സംരംഭകർ എന്നിവർക്ക് റെസിഡൻസി അനുവദിച്ച് നൽകാൻ ഒമാൻ സുൽത്താനേറ്റ് ആലോചിക്കുന്നു.

ക്രിയെട്ടർക്കളുടെയും നവീനരുടെയും വിഭാഗങ്ങളെ ഉൾപ്പെടുത്തി നിക്ഷേപക താമസ പദ്ധതി വിപുലീകരിക്കാൻ സുൽത്താനേറ്റ് ആലോചിക്കുന്നതായി “നസ്ദഹെർ” നാഷണൽ പ്രോഗ്രാം ഫോർ ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് ആൻഡ് എക്‌സ്‌പോർട്ട് ഡെവലപ്‌മെന്റ് മേധാവി ഖാലിദ് അൽ ഷുഐബി സ്ഥിരീകരിച്ചു.

വിഷൻ 2040 നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള ഫോളോ-അപ്പ് യൂണിറ്റിന്റെ 2021 ലെ വാർഷിക റിപ്പോർട്ടിന്റെ അവതരണ വേളയിൽ അൽ ഷുഐബി പറഞ്ഞു, ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത് മൂലധനത്തിലായിരുന്നു, “ആദ്യ ഘട്ടം നടപ്പിലാക്കിയതിന് ശേഷം, വർദ്ധനവ് ഉണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി. ചില കണ്ടുപിടുത്തക്കാരുടെയും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെ പ്രധാന വിഭാഗങ്ങളുടെയും മറ്റ് സാധ്യതയുള്ള വിഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഡിമാൻഡ്, ഞങ്ങൾ അത് തേടുകയാണ്.”

പുതിയ ടാർഗെറ്റ് ഗ്രൂപ്പുകൾ ഉൾപ്പെടുന്ന ഒരു നിർദ്ദേശം മന്ത്രിമാരുടെ കൗൺസിലിൽ സമർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും റെസിഡൻസി പ്രോഗ്രാമിന്റെ രണ്ടാം ഘട്ടത്തിനുള്ള നിർദ്ദേശം അംഗീകരിച്ചാലുടൻ അത് പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്നും അൽ-ശുഐബി വ്യക്തമാക്കി.

രണ്ടാം ഘട്ടത്തിൽ നിർദ്ദേശിച്ചിരിക്കുന്ന വിഭാഗങ്ങളിൽ ക്രിയെട്ടർ, നവീനർ, പ്രോഗ്രാമർമാർ, സംരംഭകർ എന്നിവരും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെ പ്രധാന വിഭാഗങ്ങളായി ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്ന് അൽ ഷുഐബി പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *