ലോക്ക്ഡൌൺ കാലയളവിൽ വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്നതും പ്രവേശിക്കുന്നതുമായ എല്ലാ യാത്രക്കാർക്കും യാത്ര ചെയ്യാൻ അനുമതിയുണ്ടെന്ന് ഒമാൻ എയർപോർട്ടുകൾ അറിയിച്ചു (ഒരു യാത്രാ രേഖയുടെ അവതരണത്തോടെ ഒരു എസ്‌കോർട്ട് മാത്രമേ അനുവദിക്കൂ), കോവിഡ് -19 യാത്രാ ആവശ്യകതകളും നടപടിക്രമങ്ങളും ആവശ്യമായ മെഡിക്കൽ പരിശോധനകളും കണക്കിലെടുത്ത് നിങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തിനായി.

-യാത്രക്കാർ ആവശ്യമായ യാത്രാ രേഖകൾ നൽകണം.

-യാത്രക്കാരല്ലാത്തവർ ഇനിപ്പറയുന്ന നമ്പർ 1099 എന്ന നമ്പറിൽ റോയൽ ഒമാൻ പോലീസിന്റെ അനുമതിക്കായി വിളിക്കണം.

-വാണിജ്യ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ സായാഹ്ന സമയ ലോക് ഡൗൺ ഏർപ്പെടുത്താനും വ്യക്തിഗത, വാഹന യാത്രയ്ക്ക് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്താനുമുള്ള സുപ്രീംകമ്മിറ്റിയുടെ തീരുമാനം വെള്ളിയാഴ്ച (ജൂലൈ 16) മുതൽ ഈദ് അൽ അദയുടെ മൂന്ന് ദിവസങ്ങൾ ഒഴികെ നടപ്പാക്കും.

-പരമ്പരാഗത ഹബ്ത മാർക്കറ്റുകളും ഈദ് അൽ അദാ സഭാ പ്രാർത്ഥനകൾ നടത്തേണ്ടതില്ലെന്നും സമിതി തീരുമാനിച്ചു. സുൽത്താനത്തിലെ എല്ലാ ഗവർണറേറ്റുകളിലും കുടുംബ സംഗമങ്ങൾ, ഗ്രീറ്റിംഗ് ഗ്രൂപ്പുകൾ, ബഹുജന ഉത്സവങ്ങൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ എല്ലാത്തരം ഒത്തുചേരലുകളും നിരോധനത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

-ദോഫാർ ഗവർണറേറ്റിലെ ഖരീഫ് സീസണിന്റെ വരവോടെ, ഗവർണറേറ്റിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം പൗരന്മാർക്കും കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ ഒരു ഷോട്ടെങ്കിലും എടുത്തിട്ടുള്ള താമസക്കാർക്കും മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും വിദേശത്തു നിന്നുള്ള സന്ദർശകർക്ക് പൂർണ്ണമായും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകണമെന്നും ആർ‌ഒപി സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.

എല്ലാ ഫ്ലൈറ്റുകളും കൃത്യസമയത്ത് പുറപ്പെടുന്നു, ലോക്ക്ഡൌൺ കാലയളവിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സേവനങ്ങൾക്കായി യാത്രക്കാരെയും അവ ഉപേക്ഷിക്കുന്നവരെയും എടുക്കുന്നവരെയും വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് പോകാൻ അനുവദിക്കുന്നതായി ഒമാൻ എയർ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“യാത്രാ ടിക്കറ്റിന്റെ അച്ചടിച്ച പകർപ്പും ബാധകമായ എല്ലാ യാത്രാ രേഖകളും സാധുവായ ഐഡിയും നിങ്ങൾ ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികൾക്ക് സമർപ്പിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ നിങ്ങൾ എല്ലായ്പ്പോഴും കൈവശം വച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ദയവായി ഉറപ്പുവരുത്തുക,” എയർലൈൻ പറഞ്ഞു.

“നിങ്ങളുടെ അടുത്ത ഫ്ലൈറ്റിന് മുമ്പായി ഏറ്റവും പുതിയ യാത്രാ അപ്‌ഡേറ്റുകൾ‌, നിയന്ത്രണങ്ങൾ‌, COVID-19 ആരോഗ്യ-സുരക്ഷാ ഉപദേശങ്ങൾ‌ എന്നിവയ്‌ക്കായി എയർലൈൻ‌ വെബ്‌സൈറ്റ് പരിശോധിക്കാൻ മറക്കരുത്,” എയർലൈൻ പറഞ്ഞു.

വാർത്തക്ക് കടപ്പാട് #OmanObserver

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *