ഒമാനിലെ സുൽത്താനേറ്റിലെ ഒട്ടുമിക്ക ഗവർണറേറ്റുകളിലും വൈദ്യുതി മുടക്കം സംഭവിച്ചത് സാങ്കേതിക കാരണങ്ങളാലാണെന്ന് അതോറിറ്റി ഫോർ പബ്ലിക് സർവീസസ് റെഗുലേഷൻ (എപിഎസ്ആർ) ചെയർമാൻ പറഞ്ഞു.

“സാങ്കേതിക അന്വേഷണത്തിന്റെ ഫലമായുണ്ടാകുന്ന ശുപാർശകൾ ലൈസൻസുള്ള കമ്പനികൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ആവശ്യമായ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് അതോറിറ്റി ഫോർ പബ്ലിക് സർവീസസ് റെഗുലേഷൻ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഒമാൻ ന്യൂസ് ഏജൻസി (ONA) പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

400/200 കെവി ഇബ്രി പ്ലാന്റ് സന്ദർശനം നടത്തുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. പ്രധാന ശൃംഖലയിലെ വൈദ്യുതി തടസ്സത്തെ തുടർന്ന് ഒമാൻ ഇലക്‌ട്രിസിറ്റി ട്രാൻസ്മിഷൻ കമ്പനിയുമായി നടത്തിയ സാങ്കേതിക അന്വേഷണത്തിന്റെ നടപടിക്രമങ്ങൾക്കനുസൃതമായാണ് എത്തിയതെന്ന് അതോറിറ്റി ചെയർമാൻ ഹിസ് എക്സലൻസി ഡോ. മൻസൂർ ബിൻ താലിബ് അൽ ഹിനായ് സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.

പ്രസരണ ശൃംഖലയിൽ സംഭവിച്ച സാങ്കേതിക തകരാറും വൈദ്യുതി തടസ്സവും തീർത്തും സാങ്കേതിക കാരണങ്ങളാലാണെന്ന് ഹിസ് എക്സലൻസി സ്ഥിരീകരിച്ചു. മുടക്കം നേരിടാൻ കമ്പനി സ്വീകരിച്ച നടപടികൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനും വിലയിരുത്തുന്നതിനുമുള്ള സാങ്കേതിക അന്വേഷണം അതോറിറ്റി ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

വൈദ്യുതി വിതരണ കമ്പനിയായ നമ ഗ്രൂപ്പും അടിയന്തര അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്

അതെ സമയം രാജ്യത്തെ ചില ഗവർണറേറ്റുകളിൽ തിങ്കളാഴ്ചയുണ്ടാ
യ വൈദ്യുതി മുടക്കത്തെത്തുടർന്ന് കമ്പനിയുടെ സി.ഇ.ഒയെ പിരിച്ചുവിട്ടെന്ന പ്രചാരണം അടിസ്ഥാന രഹിതമാണെന്ന് ഒമാൻ ഇലക്ട്രിസിറ്റി ട്രാൻസ്മിഷൻ കമ്പനി (ഒ.ഇ.ടി.സി) അറിയിച്ചു. സമൂഹ മാധ്യമങ്ങളിൽ കമ്പനിയുടെ സി.ഇ.ഒയെ പിരിച്ചുവിട്ടെന്ന പ്രചാരണം നടന്നിരുന്നു. ഈ ഒരു സാഹചര്യത്തിലാണ് അധികൃതർ വിശദീകരണവുമായി എത്തിയിരിക്കുന്നത്.

മിക്ക ഗവര്‍ണറേറ്റുകളിലും വൈദ്യുതി മുടങ്ങിയെങ്കിലും ദോഫാര്‍, ദാഹിറ,ബുറൈമി, മുസന്ദം ഗവര്‍ണറേറ്റുകളിലും വടക്കന്‍ ബാത്തിന ഗവര്‍ണറേറ്റിലെ ഖാബൂറ, സുഹാര്‍, ലിവ, ശിനാസ് വിലായത്തുകളിലും വൈദ്യുതി വി
തരണം സാധാരണ നിലയില്‍ തുടര്‍ന്നു. വൈദ്യുതി വിതരണം തടസ്സപ്പെട്ടത് ജനജീവിതത്തെ സാരമായി ബാധിച്ചിരുന്നു

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *