മസ്‌കത്ത് ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ കനത്ത മഴയ്ക്ക് സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ്.

സുൽത്താനേറ്റ് ഒമാനിലെ ഭൂരിഭാഗം ഗവർണറേറ്റുകളിലും വ്യാഴാഴ്ചയും അടുത്ത രണ്ട് ദിവസങ്ങളിലും ഇടിമിന്നലിനും 20 മുതൽ 80 മില്ലിമീറ്റർ വരെ കനത്ത മഴയ്ക്കും സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് സിവിൽ ഏവിയേഷൻ അതോറിറ്റി മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ഇടിമിന്നലുള്ള സമയത്ത് മുന്നറിയിപ്പ് പ്രദേശങ്ങളിൽ ഉടനീളം മുൻകരുതൽ എടുക്കാനും താഴ്ന്ന പ്രദേശങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാനും സിവിൽ ഏവിയേഷൻ അതോറിറ്റി എല്ലാവർക്കും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു. കൂടാതെ, കടലിന്റെ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് ജാഗ്രത പാലിക്കുകയും കടൽ പ്രക്ഷുബ്ധമാകുമെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

വ്യാഴാഴ്ച മുതൽ ശനിയാഴ്ച വരെ
ഒമാൻ കടലിൽ നിന്നും അറബിക്കടലിൽ നിന്നുമുള്ള മേഘങ്ങളുടെ വരവ് സുൽത്താനേറ്റിന്റെ ഭൂരിഭാഗം പ്രദേശങ്ങളെയും ബാധിക്കും, മസ്‌കറ്റ്, നോർത്ത് അൽ ഷർഖിയ, സൗത്ത് അൽ ഷർഖിയ, ദാഖിലിയ, നോർത്ത് ബത്തിന, സൗത്ത് ബത്തിന, ബുറൈമി, ദാഹിറ ഗവർണറേറ്റുകളിൽ ഒറ്റപ്പെട്ട ഇടിമിന്നലോട് കൂടിയ മഴയ്ക്ക് സാധ്യതയുണ്ട്.പ്രസ്താവന വ്യക്തമാക്കുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *