ഒമാനിലെ ജനങ്ങൾ ബലിപെരുന്നാളിനെ വരവേൽക്കാൻ ഒരുങ്ങി. വിപണിയും ട്രിപ്പ് പ്ലാനിങ്ങുകളും സജീവം.

ബലി പെരുന്നാളിനെ വരവേൽക്കാൻ രാജ്യത്തെ വിപണിയൊരുങ്ങി. മുഖ്യ കർമമായ മൃഗബലിക്കും രാജ്യമാകെ സജ്ജീകരണങ്ങൾ ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. പെരുന്നാൾ ആഘോഷത്തിന് സ്വദേശി സമൂഹത്തോടൊപ്പം വിദേശികളും ഒരുക്കങ്ങൾ നടത്തുകയാണ്. പെരുന്നാൾ വിഭവങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിനുള്ള തിരക്ക് വിപണിയിൽ പ്രകടമാണ്.

ഒമാനിലുടനീളമുള്ള സ്വദേശികളും വിദേശികളും അടുത്ത ആഴ്ച ഈദ് അവധി ആഘോഷിക്കാൻ ആവേശത്തോടെ ആസൂത്രണം ചെയ്യുകയാണ്, ചിലർ അവധി പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതിന് മുമ്പുതന്നെ അവരുടെ പദ്ധതികൾ ആസൂത്രണം ചെയ്ത് വച്ചിരുന്നു.

സ്വദേശികളും വിദേശികളും മൃഗങ്ങളെ ബലിയറുക്കുന്നതിനുള്ള തയാറെടുപ്പുകളും നടത്തി വരികയാണ്. അറവു നടത്തുന്നതിന് അധികൃതർ മാർഗനിർദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കാറുണ്ട്. പരിസര മലിനീകരണം ഒഴിവാക്കുന്നതിനായി ഔദ്യോഗിക അറവുശാലകൾ ഉപയോഗിക്കണമെന്നാണ് നിർദേശം. റോഡരികുകളിലും പൊതുസ്ഥലങ്ങളിലും വെച്ച് മൃഗങ്ങളെ അറുക്കരുതെന്നും അധികൃതർ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ബലി മൃഗങ്ങളെ വിൽപന നടത്തുന്നതിന് പ്രത്യേകം ചന്തകളും നടന്ന് വരുന്നുണ്ട്. ഇവിടെങ്ങളിലെല്ലാം നല്ല തിരക്കാണ് അനുഭവപ്പെട്ട് വരുന്നത്.

പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലകളിലെ ആളുകൾക്ക് ജൂലൈ 8 വെള്ളിയാഴ്ച മുതൽ ജൂലൈ 12 ചൊവ്വാഴ്ച വരെ നീണ്ട വാരാന്ത്യം ആസ്വദിക്കാം, ജൂലൈ 13 ബുധനാഴ്ച മുതൽ ജോലി പുനരാരംഭിക്കും.

തൊഴിലുടമകൾക്ക് പ്രസ്തുത അവധി ദിനത്തിൽ അവരുടെ ജോലിയുടെ സ്വഭാവം കാരണം ആവശ്യമെന്ന് കരുതുന്നുവെങ്കിൽ അവരെ തൊഴിലിൽ ഏർപ്പാടാക്കാനുള്ള വ്യവസ്ഥകൾ അംഗീകരിക്കാമെന്ന് തൊഴിൽ മന്ത്രാലയം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി അങ്ങനെ ചെയ്യുന്ന ജോലിക്ക്  അവർക്ക് അധിക സമയത്തിന്റെ (Over Time)  പ്രതിഫലം ലഭിക്കും.

ഖരീഫ് ആസ്വദിക്കാൻ ആയി സലാലയിലേക്ക് ടിക്കറ്റ് എടുത്ത് കാത്തിരിക്കുന്നവരാണ് അധികവും. കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ അയവ് വന്നതോടെ ഇത്തവണ സലാലയിൽ സഞ്ചാരികളുടെ കുത്തൊഴുക്കാവും എന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

ഉന്മേഷദായകമായ മഴ, തണുത്ത മൂടൽമഞ്ഞ്, നിരന്തരമായ കാറ്റ് എന്നിവയാൽ സവിശേഷമായ ഖരീഫ് സീസൺ കാരണം സലാലയും ദോഫാർ പ്രദേശങ്ങളും വർഷത്തിലെ ഈ സമയത്ത് എല്ലായ്പ്പോഴും ജനപ്രിയമാണ്, അതേസമയം മിഡിൽ ഈസ്റ്റിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങൾ 40 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് താപനിലയിൽ വീർപ്പുമുട്ടുന്നു. മുകളിൽ. ജൂലൈ മുതൽ സെപ്തംബർ വരെ നീളുന്ന ഖരീഫ്, ഒമാന്റെ തെക്ക് ടൂറിസ്റ്റ് സീസണിന്റെ കൊടുമുടിയെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു.

കാലാവസ്ഥയിലെ വളരെ മനോഹരമായ ഈ മാറ്റത്തിന്റെ ഫലമായി, സാധാരണയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി സലാലയുടെ ഭൂപ്രകൃതി പച്ചയായി മാറുന്നു,ഇത് സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുന്നു. ഈ പ്രദേശത്തെ സന്ദർശകർക്ക് വളരെ മനോഹരമായ ഒരു കാഴ്ച സമ്മാനിക്കുന്നു.

ഒമാനിലെ ട്രാവൽ ഏജന്റുമാർ നിരവധി പ്രാദേശിക, വിദേശ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് ഓഫറുകൾപ്രഖ്യാപിച്ചു. മണൽ നിറഞ്ഞ ബീച്ചുകളും ക്രിസ്റ്റൽ ക്ലിയർ വെള്ളവും ഉള്ളതിനാൽ, നഗരത്തിൽ നിന്ന് ഒരു ചെറിയ ഇടവേള തേടുന്ന ആളുകൾക്കിടയിൽ മുസന്നയും റാസ് അൽ ജിൻസും ഡിമാൻഡ് കണ്ടെത്തുന്നു.

കസാക്കിസ്ഥാൻ, നേപ്പാൾ, ബോസ്നിയ, ഹെർസഗോവിന തുടങ്ങിയ താരതമ്യേന ചെലവ് കുറഞ്ഞ സ്ഥലങ്ങളും ഫ്രാൻസ്, സ്പെയിൻ, സിംഗപ്പൂർ, തുർക്കി എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള കൂടുതൽ പ്രശസ്തമായ സ്ഥലങ്ങളും സഞ്ചാരികൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വിദേശ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. വർഷത്തിലെ ഈ സമയത്ത് ആളുകൾ തിരയുന്നത് ചെറിയ ഇടവേളകളാണ് – പലരും രണ്ടോ മൂന്നോ ദിവസത്തെ അധിക അവധിയെടുത്ത് തങ്ങളുടെ ഈദ് അവധിക്കാലം ആഴ്ച മുഴുവൻ ആക്കി മാറ്റുന്നു. അതിലൂടെ അവർക്ക് ഒരു പുതിയ രാജ്യത്ത് പോയി ആഘോഷിക്കുകയും ചെയ്യാം എന്ന് അവർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

സ്കൂൾ അവധി ആയതിനാൽ മലയാളികൾ ഉൾപ്പെടെ പല ഇന്ത്യൻ കുടുംബങ്ങളും നാട്ടിലാണ് പെരുന്നാൾ ആഘോഷിക്കുന്നത്. എന്നാൽ ഉയർന്ന ടിക്കറ്റ് നിരക്ക് കാരണം നാട്ടിൽ പോക്ക് മാറ്റി വച്ച പ്രവാസികൾ ഒമാനിലെ ബീച്ചുകളിലും പാർക്കുകളിലും മാളുകളിലും പെരുന്നാൾ ആഘോഷിക്കും.

ബാച്ചിലർ റൂമുകളിലും പെരുന്നാൾ ആഘോഷത്തിന് മാറ്റ് കുറവൊന്നും ഇല്ല. ബിരിയാണി ചെമ്പിന് മുമ്പിൽ ജാതിയും മതവും രാജ്യവും മറന്നു സ്നേഹം വിളമ്പി കഴിച്ചു അവരും പെരുന്നാൾ അനുസ്മരണീയമാക്കും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *