യുഎഇ പ്രസിഡന്റും അബുദാബി ഭരണാധികാരിയുമായ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് ഖലീഫ ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്യാന്‍ അന്തരിച്ചു. 73 വയസായിരുന്നു. പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ കാര്യ മന്ത്രാലയമാണ് ഔദ്യോഗികമായി ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. ഷെയ്ഖ് ഖലീഫ ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്യാന്‍ 2004 നവംബര്‍ 3 മുതലാണ് യുഎഇ പ്രസിഡന്റും(uae president) അബുദാബി ഭരണാധികാരിയുമായി സേവനമനുഷ്ഠിച്ചത്. 1971-ല്‍ യൂണിയന്‍ മുതല്‍ 2004 നവംബര്‍ 2-ന് അദ്ദേഹം അന്തരിക്കുന്നത് വരെ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് സായിദ് ബിന്‍ സുല്‍ത്താന്‍ അല്‍ നഹ്യാന്‍ ആയിരുന്നു യുഎഇ പ്രസിഡന്റ്. യു.എ.ഇ.യുടെ ആദ്യ പ്രസിഡന്റായി സേവനമനുഷ്ഠിച്ച തന്റെ പിതാവ്, പരേതനായ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് സായിദ് ബിന്‍ സുല്‍ത്താന്‍ അല്‍ നഹ്യാന്റെ പിന്‍ഗാമിയായി അദ്ദേഹം തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. രാഷ്ട്രത്തലവൻ്റെ മരണത്തെ തുട‍ര്‍ന്ന് യുഎഇയിൽ 40 ദിവസത്തെ ഔദ്യോഗിക ദുഖാചരണം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

1948-ല്‍ ജനിച്ച ഷെയ്ഖ് ഖലീഫ യുഎഇയുടെ രണ്ടാമത്തെ പ്രസിഡന്റും അബുദാബി എമിറേറ്റിന്റെ 16-ാമത് ഭരണാധികാരിയുമായിരുന്നു. ഷെയ്ഖ് സായിദിന്റെ മൂത്ത മകനായിരുന്നു. കൂടാതെ, ഫെഡറല്‍ നാഷണല്‍ കൗണ്‍സില്‍ അംഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള നാമനിര്‍ദ്ദേശ സമ്പ്രദായം വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു സംരംഭം അദ്ദേഹം ആരംഭിച്ചു, ഇത് യുഎഇയില്‍ നേരിട്ടുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള ആദ്യപടിയായി ഇത് കാണപ്പെട്ടു.
ശൈഖ് ഖലീഫ നല്ലൊരു കേള്‍വിക്കാരനും എളിമയുള്ളവനും തന്റെ ജനങ്ങളുടെ കാര്യങ്ങളില്‍ അഗാധമായ താല്‍പ്പര്യമുള്ളവനുമായിരുന്നു. യുഎഇയിലും മേഖലയിലും ഏറെ പ്രിയപ്പെട്ട വ്യക്തിയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ഔദ്യോഗിക ദൗത്യങ്ങളിലൂടെയും മറ്റ് അവസരങ്ങളിലൂടെയും അദ്ദേഹം പൊതുജനങ്ങളോടെ ഇടയ്ക്കിടെ നേരിട്ടുള്ള ആശയവിനിമയം നടത്തിയിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *