വിശുദ്ധ റമദാൻ മാസത്തിൽ മുൻകരുതൽ നടപടികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് COVID-19 ന്റെ വ്യാപനത്തിന്റെ ഫലമായുണ്ടാകുന്ന സംഭവവികാസങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള സംവിധാനം പരിശോധിക്കാൻ ചുമതലപ്പെടുത്തിയ സുപ്രീം കമ്മിറ്റിയുടെ തീരുമാനങ്ങൾ പാലിക്കണമെന്ന് റോയൽ ഒമാൻ പോലീസ് (ROP) പൗരന്മാരോടും താമസക്കാരോടും ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

നിയമലംഘകരെ പിന്തുടരുന്നതിനും, ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പുറപ്പെടുവിച്ച തീരുമാനങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്ന ആരെയും തടയുന്നതിനും മുമ്പ് വ്യക്തമാക്കിയ ലംഘനങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് അനുസരിച്ച് ലംഘനങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കുന്നതിനും ചുമതലപ്പെടുത്തിയ യോഗ്യതയുള്ള അധികാരികളുമായി സഹകരിച്ച് ROP പ്രവർത്തിക്കും.

കഴിഞ്ഞ ചൊവ്വാഴ്ച, സുപ്രീം കമ്മിറ്റി, തറാവീഹ് പ്രാർത്ഥനകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കൂട്ടപ്രാർത്ഥനകളിൽ ഹാജരാകുന്നത് കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ സ്വീകർത്താക്കൾക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നതും, പന്ത്രണ്ട് വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കുത്തിവയ്പ് എടുക്കാത്തവരിലേക്ക് പ്രവേശനം നിരോധിക്കുന്നതും ഉൾപ്പെടുന്ന തീരുമാനങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചിരുന്നു.

പള്ളികളിലും മറ്റ് പൊതുസ്ഥലങ്ങളിലും ചാരിറ്റബിൾ കൂട്ടായ ഇഫ്താർ വിരുന്നുകളുടെ (നോമ്പ് തുറ സൽക്കാരം) നിരോധനം തുടരാനും മുഖംമൂടി ധരിക്കൽ, പള്ളികളും പള്ളികളും ഉൾപ്പെടെ അടച്ച സ്ഥലങ്ങളിൽ ശാരീരിക അകലം പാലിക്കൽ തുടങ്ങിയ പ്രതിരോധ നടപടികളുമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നത് തുടരാനും കമ്മിറ്റി തീരുമാനിച്ചു. .

വാർത്തയുടെ ഉറവിടം :- അറേബ്യൻ സ്റ്റോറിസ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *