പ്രവാസികളുടെ തൊഴിൽ കരാറുകൾക്കുള്ള രജിസ്ട്രേഷൻ കാലാവധി 2022 ഓഗസ്റ്റ് 31 വരെ നീട്ടിയതായി തൊഴിൽ മന്ത്രാലയം വ്യാഴാഴ്ച അറിയിച്ചു

ഒമാനിൽ തൊഴില്‍ കരാര്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാനുള്ള സമയപരിധി ഓഗസ്റ്റ് 31 വരെ നീട്ടി

ഒമാനില്‍ തൊഴിലുടമകള്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ കീഴില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന പ്രവാസി ജീവനക്കാരുടെ തൊഴില്‍ കരാറുകള്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാനുള്ള സമയപരിധി നീട്ടി നല്‍കി .കഴിഞ്ഞദിവസം തൊഴില്‍ മന്ത്രാലയം ഇത് സംബന്ധിച്ച അറിയിപ്പ് പുറത്തിറക്കുകയായിരുന്നു.

വ്യവസായ സ്ഥാപന ഉടമകള്‍ക്കും സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും പ്രവാസി ജീവനക്കാരുടെ തൊഴില്‍ കരാറുകളുടെ രജിസ്‍ട്രേഷന്‍ നടപടികള്‍ പൂര്‍ത്തീകരിക്കാന്‍ അനുവദിച്ചിരുന്ന സമയപരിധി 2022 ജനുവരി 31 വരെ നീട്ടിയതായാണ് സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ നല്‍കിയ  ഔദ്യോഗിക പ്രസ്‍താവന വ്യക്തമാക്കുന്നത്. നേരത്തെ പുറത്തിറക്കിയ അറിയിപ്പ് പ്രകാരം ഡിസംബര്‍ 31 വരെയായിരുന്നു തൊഴില്‍ കരാറുകള്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാനുള്ള അവസാന തീയ്യതി.

തൊഴിൽ കരാർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിന്നുള്ള നടപടി ക്രമങ്ങൾ

തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​യോ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​​യോ ആ​ർ.​ഒ.​പി​യു​ടെ സി​വി​ൽ സെ​ന്‍റ​റി​ലെ​ത്തി പി.​കെ.​ഐ (ആ​റ​ക്ക ന​മ്പ​ർ) ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യു​ക​.

ഈ ന​മ്പ​റും തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​യു​ടെ പി.​കെ.​ഐ ന​മ്പ​റും ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്​ ക​മ്പ​നി​ക​ളാ​ണ് ക​രാ​ർ മി​നി​സ്​​ട്രി ഓ​ഫ്​ മാ​ൻ പ​വ​ർ ഒ​മാ‍ന്റെ ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക വെ​ബ്​​സൈ​റ്റാ​യ www.mol.gov.omൽ ​ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചേ​​യ്യേ​ണ്ട​ത്. ഏ​തെ​ങ്കി​ലും സ​ന​ദ്സെ​ന്‍റ​ർ മു​ഖേ​ന​യോ കാ​ർ​ഡ്​ റീ​ഡ​ർ ഉ​ള്ള ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ർ മു​ഖേ​ന​യോ തൊ​ഴി​ൽ ക​രാ​ർ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യാ​ൻ സാ​ധി​ക്കും.

തൊ​ഴി​ലു​ട​മ മേ​ൽ​പ​റ​ഞ്ഞ ​വെ​ബ്​​സൈ​റ്റി​ൽ ലോ​ഗി​ൻ ചെ​യ്ത് തൊ​ഴി​ലാ​ളി​യു​ടെ വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ ന​ൽ​കാം. ശ​മ്പ​ളം, തൊ​ഴി​ൽ സ​മ​യം, വാ​ർ​ഷി​ക അ​വ​ധി, അ​ടി​സ്ഥാ​ന ശ​മ്പ​ളം, മു​ഴു​വ​ൻ സാ​ല​റി, മ​റ്റ്​ അ​ല​വ​ൻ​സു​ക​ൾ എ​ന്നി​വ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്ക​ണം. ഇ​തി​ന്​ ശേ​ഷം ആ​റ​ക്ക പി​ൻ​ന​മ്പ​ർ എ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ള്ള റ​സി​ഡ​ന്‍റ്​ കാ​ർ​ഡ്​ വ​ഴി തൊ​ഴി​ലാ​ളി​യു​ടെ സി​വി​ൽ ഐ.​ഡി ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്​ മാ​ത്ര​മേ ഈ ​തൊ​ഴി​ൽ ക​രാ​റി​ന്​ അം​ഗീ​കാ​രം ന​ൽ​കാ​ൻ ക​ഴി​യു​ക​യു​ള്ളൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *