ഒമാൻ വാർത്തകൾ - 06-12-2021

കടപ്പാട് :- ഒമാനിൽ നിന്നും പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന പ്രമുഖ അംഗീകൃത മാധ്യമങ്ങൾ

“ഡിസംബർ 6 തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ 6 മുതൽ ഡിസംബർ 7 ചൊവ്വാഴ്ച വൈകുന്നേരം 7 വരെ ബുർജ് അൽ-സഹ്‌വ റൗണ്ട് എബൗട്ട് മുതൽ മസ്‌കറ്റിലെ വിലായത്ത് വരെയുള്ള സുൽത്താൻ ഖാബൂസ് സ്ട്രീറ്റിലെ പാതയുടെ ഇരുവശങ്ങളിലും വാഹനങ്ങൾ പാർക്ക് ചെയ്യുന്നത് നിരോധിച്ചു”

സഊദി കിരീടാവകാശി മുഹമ്മദ് ബിൻ സൽമാൻ ഇന്ന് (തിങ്കളാഴ്ച) ഒമാനിലെത്തും

സഊദി അറേബ്യ കിരീടാവകാശി മുഹമ്മദ് ബിൻ സൽമാനും പ്രതിരോധ മന്ത്രിയും ഒമാൻ സന്ദർശനത്തിന്. സഊദി സംഘം തിങ്കളാഴ്ച ഒമാനിലെത്തുമെന്നും ദീവാൻ ഓഫ് റോയൽ കോർട്ട് പ്രസ്താവനയിൽ അറിയിച്ചു. പൊതുതാത്പര്യമുള്ള വിവിധ വിഷയങ്ങളിൽ സന്ദർശന വേളയിൽ ചർച്ച നടത്തും. ഇരു രാഷ്ട്രങ്ങളുടെയും സമൃദ്ധവും സമ്പന്നവുമായ ഭാവിക്കുവേണ്ടിയും ജനങ്ങളുടെ അഭിലാഷങ്ങളും പ്രതീക്ഷകളും കൈവരിക്കുന്നതുമായ സഹകരണം രൂപപ്പെടുമെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.
കഴിഞ്ഞ ജൂലൈയിൽ തിരുഗേഹങ്ങളുടെ പരിപാലകനായ സഊദി ഭരണാധികാരി സൽമാൻ രാജാവിന്റെ ക്ഷണം സ്വീകരിച്ച് സുൽത്താൻ ഹൈതം ബിൻ താരിക് സഊദി സന്ദർശിച്ചിരുന്നു. നിക്ഷേപം, സഹകരണം, പരിസ്ഥിതി അടക്കമുള്ള വിവിധ വിഷയങ്ങളിൽ ഇരു രാഷ്ട്രങ്ങളും തമ്മിൽ വിവിധ സഹകരണ കരാറുകളാണ് സന്ദർശന വേളയിൽ ഒപ്പുവെച്ചത്.

പരിസ്ഥിതി ഗുണനിലവാര സൂചിക: അറബ് രാജ്യങ്ങളിൽ ഒമാൻ ഒന്നാമത്.

2021ലെ പരിസ്ഥിതി ഗുണനിലവാര സൂചികയിൽ അറബ് രാജ്യങ്ങളിൽ സുൽത്താനേറ്റ് ഒന്നാമത്. ജർമൻ ഇന്റർനാഷൻസ് നെറ്റ്‌വർക്ക് 2017 പുറത്തിക്കിയ 2021ലെ ഇൻസൈഡർ എക്‌സ്പാറ്റ് സർവേയിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കുന്നതെന്നും ഒമാൻ പരിസ്ഥിതി വിഭാഗം അറിയിച്ചു. ആഗോള തലത്തിൽ ഒമാൻ 17ാം സ്ഥാനത്താണ്. ഫിൻലൻഡ്, നോർവെ എന്നീ രാജ്യങ്ങളാണ് ആദ്യ രണ്ട് സ്ഥാനങ്ങളിൽ.

ഒമാനിലെത്തുന്ന യാത്രക്കാര് വര്ധിച്ചു; രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത് ഇന്ത്യയില് നിന്നുള്ളവര്

കൊവിഡ് വാക്‌സീനേഷൻ വ്യാപിപ്പിക്കുകയും നിയന്ത്രണങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കുകയും ചെയ്തതോടെ രാജ്യത്തെത്തുന്ന യാത്രക്കാർ വർധിച്ചു. ഒക്ടോബറിൽ 1,08,000 ആളുകൾ ഒമാനിലെത്തിയതായി ദേശീയ സ്ഥിതി വിവര കേന്ദ്രം കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.
യാത്രക്കരിൽ പകുതിയിൽ അധികവും ജി സി സി രാഷ്ട്രങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരാണ്. 55,230 പേരാണ് അഞ്ച് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നായി ഒമാനിലെത്തിയത്, 51.2 ശതമാനം. രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത് ഇന്ത്യക്കാരും മൂന്നാമത് യമൻ പൗരൻമാരുമാണ്. ഈജിപ്തിൽ നിന്നുള്ളവരാണ് എണ്ണത്തിൽ നാലാമത്.

പ്രവാസി നാട്ടില്‍ നിര്യാതനായി‍

ഒമാനില് ദീര്ഘകാലം പ്രവാസിയായിരുന്ന കണ്ണൂര് തലശ്ശേരി ധര്മടം സ്വദേശി അഷ്‌റഫ് മാവോടി എന്ന കൂഞ്ഞൂട്ടി (53) നാട്ടില് നിര്യാതനായി. വാദി അദൈയിലും ബുറൈമിയിലുമായി 25 വര്ഷത്തില് അധികം ഒമാനില് ചെലവഴിച്ച അഷ്‌റഫ് ഈ വര്ഷം ജൂണ് 14ന് ആണ് നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങിയത്

ഒമാനിൽ 3 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ പൂജ്യം മരണങ്ങളും 22 പുതിയ COVID-19 കേസുകളും രേഖപ്പെടുത്തി

ഒമാനിൽ 72 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 22 പുതിയ അണുബാധകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു, രാജ്യത്തെ കോവിഡ് കേസുകളുടെ എണ്ണം 304,603 ആയി.

കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് ദിവസമായി മരണങ്ങളൊന്നും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല. രാജ്യത്തെ ആകെ മരണസംഖ്യ 4113 ആണ്.

കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ രോഗികളെ ആരും ആശുപത്രികളിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചില്ല, അതേസമയം ഐസിയു കേസുകളും ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച കേസുകളും 1 ആയി.

30,000-ത്തിലധികം ആളുകൾ മസ്‌കറ്റ് ഈറ്റ് ഫുഡ് ഫെസ്റ്റിവൽ സന്ദർശിച്ചു

ഡിസംബർ 2 മുതൽ 4 വരെ നടന്ന മസ്‌കറ്റ് ഈറ്റ് ഫുഡ് ഫെസ്റ്റിവലിന്റെ നാലാം പതിപ്പിൽ 30,000-ത്തിലധികം ആളുകൾ സന്ദർശിച്ചതായി പൈതൃക, ടൂറിസം മന്ത്രാലയം (MOHT) ഞായറാഴ്ച അറിയിച്ചു.

അൽ മൗജ് ഗോൾഫിന്റെ ജിസിഎം ലോണിൽ നടന്ന ഫെസ്റ്റിവലിൽ 150-ലധികം ഒമാനികളും അന്തർദേശീയ ഷെഫുകളും ഒമാനി സംഘടനകളും തങ്ങളുടെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ വിവിധ നിയുക്ത വിഭാഗങ്ങളിൽ പ്രദർശിപ്പിച്ചിരുന്നു. രണ്ടാം ഘട്ട ഉത്സവം ഡിസംബർ ഒമ്പത് മുതൽ 11 വരെ നടക്കും.

INSIDE OMAN is a blog for Keralites in oman. This will provide the important information and Events, Latest Job Vacancies in Oman, and other Entertainments in Oman Under personnel blog category. This is Not a News portal.

We help Indians/ Keralites in Oman by giving Important Information. As a result, they are notified to the important matters they have to take care of.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *