ഗോൾഡൻ ബുക്ക് ഓഫ് വേൾഡ് റെക്കോർഡിൽ മസ്‌കറ്റ് ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ അധ്യാപിക ഡോ. ദീപ പി കെ തന്റെ മാതൃകാപരമായ കവിതകൾക്ക് മഹത്തായ ഒരു നേട്ടം കൈവരിച്ചു.

ഇന്ത്യൻ പ്രവാസിയും ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ മസ്‌കറ്റിലെ സ്‌കൂൾ അധ്യാപികയുമായ ഡോ. ദീപ പി.കെ, മാതൃകാപരമായ കവിതകൾക്കായി ഗോൾഡൻ ബുക്ക് ഓഫ് വേൾഡ് റെക്കോർഡിൽ പേര് രേഖപ്പെടുത്തി.

ഇന്ത്യയിലെ കായികരംഗത്തെ മികച്ച പ്രകടനത്തിന് വ്യക്തികൾക്ക് നൽകുന്ന പ്രശസ്തമായ സ്പോർട്സ് അവാർഡാണ് അർജുന അവാർഡ്. ശ്രീ. സൗരവ് കോത്താരിയുടെ (ബില്യാർഡ്സ്, സ്നൂക്കർ കളിക്കാരൻ) ജീവിതത്തെക്കുറിച്ച് ഡോ. ദീപ ഗവേഷണം നടത്തിയിരുന്നു. ഗവേഷണ കണ്ടെത്തലുകൾ ഒരു കവിതയായി ഗോൾഡൻ ബുക്ക് ഓഫ് റെക്കോർഡിന് സമർപ്പിച്ചു. ഇന്റർനാഷണൽ ഹ്യൂമൻ റൈറ്റ്‌സ് ഓർഗനൈസേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ, എസ്‌പി‌എ‌എ (സ്പോർട്സ് അക്കാദമി അസോസിയേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ) എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ള ഇ-സർട്ടിഫിക്കറ്റും അവർ നേടിയിട്ടുണ്ട്.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 133 എഴുത്തുകാരും കവികളും ഈ ലോക റെക്കോർഡ് നേട്ടത്തിൽ പങ്കെടുത്തതായി ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയത്തിലെ ഡോ. വിദുഷി ശർമ്മ പറഞ്ഞു. ജർമ്മനി, ബെൽജിയം, ജപ്പാൻ, യുഎസ്എ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള കവികളും എഴുത്തുകാരും ഇസ്‌റോയിൽ നിന്നുള്ള മുതിർന്ന ശാസ്ത്രജ്ഞരും പങ്കെടുത്തു. അക്കാദമിക് കൗൺസിലർ ഇഗ്നോ, ഒ.എസ്.ഡി (ഓഫീസർ ഓഫ് സ്പെഷ്യൽ ഡ്യൂട്ടി), നിയോസ് (നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഓപ്പൺ ലേണിംഗ്), സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ്-സെൻട്രൽ ഹിന്ദി ഡയറക്ടറേറ്റ് എന്നിവ എഴുത്തുകാരുടെയും കവികളുടെയും അവിശ്വസനീയമായ ചിന്തകൾക്ക് എഴുത്തുകാരെ അഭിനന്ദിച്ചു. എല്ലാ എഴുത്തുകാരും കവികളും കായികതാരത്തിന്റെ ജീവിതത്തെ 20-25 വരികളായി സമന്വയിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഇത് പ്രശംസനീയമായ കാര്യമാണെന്നും അവരുടെ സർഗ്ഗാത്മകതയെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്താനും ഡോ. വിദുഷി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *