മസ്കറ്റ് :  ബോർഡ് ഓഫ് ഡയറക്‌ടേഴ്‌സ്, ഒമാനിലെ ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂളുകൾ, കേരളത്തിലെ നെടുമ്പാശ്ശേരി ഇന്ത്യൻ മെഡിക്കൽ അസോസിയേഷൻ (ഐഎംഎ) എന്നിവയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ ബൗഷർ  മെയ് 10-ന് മികച്ച സ്റ്റാഫ് വെൽനസ് സെഷനുകൾ സംഘടിപ്പിച്ചു. . ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ അൽ മബെല്ല, ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ മസ്‌കറ്റ്, ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ സീബ്, ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ വാദി കബീർ, ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ ഖോബ്രാ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ജീവനക്കാർ ഉൾപ്പെടെ പരിപാടിയിൽ 300-ലധികം അധ്യാപകരും പങ്കെടുത്തു. ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ ബൗഷറിൻ്റെ പരിസരത്ത് നടന്ന പരിപാടിയിൽ വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയിലെ വ്യക്തികളുടെ ശാരീരികവും മാനസികവുമായ ക്ഷേമത്തിന് മുൻഗണന നൽകുക എന്നതായിരുന്നു ലക്ഷ്യം.
ചടങ്ങിൽ സ്കൂൾ മാനേജ്മെൻ്റ് കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾക്ക് പുറമെ ചെയർമാൻ ഡോ.ശിവകുമാർ മാണിക്കം, വൈസ് ചെയർമാൻ സയ്യിദ് സൽമാൻ, ഡയറക്ടർ ശ്രീകൃഷ്ണേന്ദു എസ്, വിദ്യാഭ്യാസ ഉപദേഷ്ടാവ് വിനോബ എം.പി തുടങ്ങിയവർ പങ്കെടുത്തു.
ദീപം തെളിയിക്കൽ ചടങ്ങോടെയാണ് സെഷൻ ആരംഭിച്ചത്, തുടർന്ന് സ്കൂൾ ഗായകസംഘം പ്രാർത്ഥനാഗാനം ആലപിച്ചു.  ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ ബൗഷറിലെ സ്‌കൂൾ മാനേജ്‌മെൻ്റ് കമ്മിറ്റിയുടെ ആക്ടിംഗ് പ്രസിഡൻ്റ് ശ്രീ രാജാ ജയബാലൻ സ്വാഗതം ആശംസിച്ചു,
ഒമാനിലെ ഇന്ത്യൻ സ്കൂളുകൾക്കായുള്ള ഡയറക്ടർ ബോർഡ് ചെയർമാൻ ഡോ. ശിവകുമാർ മാണിക്കം ഉദ്ഘാടന പ്രസംഗം നിർവഹിച്ചു, വിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്ത് സ്വയം പരിചരണത്തിൻ്റെയും ക്ഷേമത്തിൻ്റെയും സുപ്രധാന പങ്കിനെ ഊന്നിപ്പറയുന്നു. അധ്യാപക ജോലിയിൽ അന്തർലീനമായ വെല്ലുവിളികൾക്കിടയിലും സ്വയം പരിചരണത്തിന് തങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ വിലമതിക്കാനാവാത്ത മുൻഗണന നൽകണമെന്ന് അദ്ദേഹം അധ്യാപകരെ ഉദ്ബോധിപ്പിച്ചു.
“ഈ യാത്രയിൽ അധ്യാപകർ ഒറ്റയ്ക്കല്ലെന്ന് തിരിച്ചറിയേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. ഇന്നത്തെ വെൽനസ് പ്രോഗ്രാം പോലുള്ള സംരംഭങ്ങൾ നമ്മുടെ അധ്യാപകരുടെ ക്ഷേമത്തിന് മുൻഗണന നൽകാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ കൂട്ടായ പ്രതിബദ്ധതയുടെ തെളിവാണ്,” ഡോ. മാണിക്കം പറഞ്ഞു. അധ്യാപക സമൂഹത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ തങ്ങളുടെ സമയവും വൈദഗ്ധ്യവും നൽകിയ റിസോഴ്സ് പേഴ്സൺമാരെ ചെയർമാൻ അഭിനന്ദിച്ചു.
ഡോ. മാണിക്കത്തിൻ്റെ പ്രസംഗത്തെത്തുടർന്ന്, ഇന്ത്യയിലെ കേരളത്തിലെ നെടുമ്പാശ്ശേരിയിൽ നിന്നുള്ള ഇന്ത്യൻ മെഡിക്കൽ അസോസിയേഷൻ (ഐഎംഎ) പ്രസിഡൻ്റ് ഡോ. രാജീവ് എ. സണ്ണിയുടെ  ആമുഖ പ്രസംഗത്തോടെ സെഷൻ കൂടുതൽ ശക്തി പ്രാപിച്ചു. വിമൻസ് ഇന്ത്യൻ മെഡിക്കൽ അസോസിയേഷൻ (WIMA) ചെയർപേഴ്സണും സുൽത്താൻ ഖാബൂസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിലെ (SQUH) പീഡിയാട്രിക് ഒഫ്താൽമോളജിസ്റ്റുമായ ഡോ. ബീന ഹരികൃഷ്ണ അനുമോദന പ്രഭാഷണം നടത്തി, അധ്യാപകർക്കിടയിൽ സമഗ്രമായ ആരോഗ്യം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിൽ പരിപാടിയുടെ പ്രാധാന്യം അംഗീകരിച്ചു.
അൽ ഖുവൈറിലെ ബദർ അൽ സമാ ഹോസ്പിറ്റലിലെ ഇഎൻടി സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റായ ഡോ. പോൾ എബ്രഹാം വോയ്‌സ് കെയർ, ക്യൂർ എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു വിജ്ഞാനപ്രദമായ ക്ലാസ് നടത്തി. വോക്കൽ ആരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിനുള്ള പ്രായോഗിക തന്ത്രങ്ങൾ അധ്യാപകർക്ക് പകർന്നു.
കൂടാതെ, ബ്രെസ്റ്റ് കെയർ, പെരിയാനൽ രോഗങ്ങൾ എന്നിവയിൽ വിദഗ്ധരായ ബറകത്ത് അൽ നൂർ ക്ലിനിക്കിൻ്റെ സ്ഥാപക ഡോ. രാജ്യശ്രീ നാരായണൻ കുട്ടി  പ്രതിരോധ നടപടികളെക്കുറിച്ചും ക്യാൻസറിനുള്ള മുൻകൂർ കണ്ടെത്തൽ തന്ത്രങ്ങളെക്കുറിച്ചും സദസ്സിനെ ബോധവൽക്കരിച്ചു. അൽ ഹയാത്ത് ഇൻ്റർനാഷണൽ ഹോസ്പിറ്റൽ ഘുബ്രയിലെ ഒബ്‌സ്റ്റട്രിക്‌സ് ആൻഡ് ഗൈനക്കോളജിയിൽ സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റായ ഡോ. ഷിഫാന ആറ്റൂർ, ജോലി-ജീവിത സന്തുലിതാവസ്ഥ കൈവരിക്കുക എന്ന വിഷയത്തിൽ പ്രത്യേകിച്ച് സ്ത്രീ അധ്യാപകർക്കായി ക്ലാസ് നയിച്ചു. റൂവിയിലെ ബദർ അൽ സമ ഹോസ്പിറ്റലിലെ ഇൻ്റേണൽ മെഡിസിൻ മേധാവി ഡോ. ബഷീർ എപി ഹൃദയാരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഉൾക്കാഴ്ചകൾ പങ്കിട്ടു, റോയൽ ഹോസ്പിറ്റലിലെ അനസ്തേഷ്യ ആൻഡ് ക്രിട്ടിക്കൽ കെയറിലെ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഡോ. ഹാഷിം വീരാൻകുട്ടി, ആവശ്യമായ അറിവുകൾ അടിസ്ഥാന ലൈഫ് സപ്പോർട്ട് ടെക്നിക്കുകൾ എന്നിവ പകർന്നു കൊടുത്തു . .
ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ ബൗഷർ പ്രിൻസിപ്പൽ പ്രഭാകരൻ പി  നന്ദി രേഖപ്പെടുത്തി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *