ഒമാനിലെ പള്ളികളിൽ ജുമുഅ നമസ്‌കാരം 50% ശേഷിയോടെ നടത്താൻ സുപ്രീം കമ്മിറ്റി അനുമതി നൽകി.

ഇന്ന് എടുത്ത തീരുമാനങ്ങളുടെ കൂട്ടത്തിൽ സർക്കാർ ഓഫീസുകളിലെ ജീവനക്കാർ 100% ആയി മടങ്ങിവരുമെന്നും കമ്മിറ്റി പറഞ്ഞു. വർധിച്ചുവരുന്ന കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ സർക്കാർ മേഖലയിൽ 50% ജീവനക്കാരെ മാത്രമേ അനുവദിക്കൂ എന്ന് കമ്മിറ്റി നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു.

പരിപാടികൾ (പ്രാദേശികവും അന്തർദേശീയവുമായ കോൺഫറൻസുകൾ) നടത്തുന്ന ഹാളുകളും പൊതു സ്വഭാവത്തിലുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളും 70% ശേഷിയിൽ നടത്താമെന്ന് കമ്മിറ്റി ഒരു പ്രധാന തീരുമാനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

2021/2022 അധ്യയന വർഷത്തിലെ രണ്ടാം സെമസ്റ്ററിലേക്കുള്ള സ്കൂൾ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ തീരുമാനത്തെക്കുറിച്ച് വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം ഒരു പ്രസ്താവന പുറപ്പെടുവിക്കുമെന്നും കമ്മിറ്റി അറിയിച്ചു.

മാളുകൾ, റെസ്റ്റോറന്റുകൾ, മറ്റ് വാണിജ്യ പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രവേശനം അനുവദിക്കുന്നതിനും സാംസ്കാരിക, കായിക, മറ്റ് ഗ്രൂപ്പ് പരിപാടികളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിനും സർക്കാർ, സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങൾ വാക്സിനേഷൻ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാകേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകതയും കമ്മിറ്റി ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

12 വയസും അതിനുമുകളിലും പ്രായമുള്ള പൗരന്മാരോട് കോവിഡ് -19 വാക്‌സിന്റെ മൂന്നാമത്തെയും ബൂസ്റ്റർ ഡോസും സ്വീകരിക്കാൻ മുൻകൈയെടുക്കണമെന്നും കമ്മിറ്റി അഭ്യർത്ഥിച്ചു. കമ്മിറ്റിയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ വാക്സിനേഷൻ നിരക്ക് “ഇപ്പോഴും കുറവാണ്”, ഒമാനികൾക്ക് 9% വരെ എത്തുന്നു, ഇത് പ്രവാസികളിൽ 24% ആണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *