തുടർച്ചയായ രണ്ടാം ദിവസവും 100 കടന്ന് കോവിഡ്; പുതിയ കേസുകൾ 132,

ഒമാനിൽ ഇന്ന് കോവിഡ് മരണം ഇല്ല എങ്കിലും തുടർച്ചയായ രണ്ടാം ദിവസവും 100 കടന്ന തായി ആരോഗ്യ വകുപ്പ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.പുതുതായി 132 കോവിഡ് രോഗ ബാധയും 26 രോഗ മുക്തതിയും ഉണ്ടായതായി ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പുറത്ത് വിട്ട കണക്കുകൾ പറയുന്നു.ഹോസ്പിറ്റലിൽ ഉള്ളവർ 2 ഐ സി യു ഉൾപ്പെടെ 11 ആയി. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനിടെ 5 പേരെ അഡ്മിറ്റ്‌ ചെയ്തു

ഒമാനിലെ പ്രധാന നിയന്ത്രണങ്ങൾ സർക്കാർ എടുത്തുകളഞ്ഞിട്ട് മാസങ്ങളായി, എന്നാൽ കേസുകൾ ദിനംപ്രതി ഉയരുകയും ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റിനെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾ ഉണ്ടാകുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, തുടർ നടപടികളെക്കുറിച്ച് ആശങ്കയുണ്ട്, എന്നിരുന്നാലും, അത്തരം സംശയങ്ങളും പ്രവചനങ്ങളും സുപ്രീം കമ്മിറ്റി അവസാനിപ്പിച്ച

“ഞങ്ങൾ പ്രവചനങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്നില്ല,” ആരോഗ്യമന്ത്രിയും സുപ്രീം കമ്മിറ്റി അംഗവുമായ ഹിസ് എക്സലൻസി ഡോ. അഹമ്മദ് അൽ സൈദി പറഞ്ഞു.

ഒമാനിൽ ഇന്നലെ 104 പുതിയ കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു, ഇത് കഴിഞ്ഞ മാസങ്ങളിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന ഒറ്റ ദിവസത്തെ കണക്കാണ്.

“കേസുകളുടെ വർദ്ധനവ് ആശങ്കാജനകമാണ്, നമ്മുടെ ആരോഗ്യ സംവിധാനത്തെ ബാധിക്കില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ഞങ്ങൾ ജാഗ്രത പാലിക്കുകയും എല്ലാ മുൻകരുതൽ നടപടികളും പാലിക്കുകയും വേണം,” അൽ സെയ്ദി പറഞ്ഞു.

ഞങ്ങൾ നടപടികൾ അടച്ച് കർശനമാക്കുമെന്ന് പലരും പ്രതീക്ഷിച്ചു,” അൽ സെയ്ദ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. “എന്നാൽ സുപ്രീം കമ്മിറ്റിയുടെ തീരുമാനങ്ങൾ എല്ലാ ഡാറ്റയും നോക്കുന്നു, മാത്രമല്ല പ്രാദേശിക, അന്തർദ്ദേശീയ പകർച്ചവ്യാധി സാഹചര്യത്തിന്റെ ഡാറ്റയെ.അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്, അല്ലാതെ പ്രവചനങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയല്ല,” മന്ത്രി വ്യക്തമാക്കി.

  • സ്ഥിതിഗതികൾ മോശമായി മാറിയില്ലെങ്കിൽ, സുപ്രീം കമ്മിറ്റിയുടെ എല്ലാ തീരുമാനങ്ങളും 2022 ജനുവരി 31 വരെ നടപ്പാക്കുമെന്ന് മന്ത്രി അറിയിച്ചു. സാഹചര്യത്തിന്റെ വെളിച്ചത്തിൽ ആ തീരുമാനങ്ങൾ മാറ്റിയേക്കാം എന്നും ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ആരോഗ്യമന്ത്രിയുടെ വാക്കുകളിൽ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഒരു അടച്ചിടലോ മറ്റു കർശന നിയന്ത്രണങ്ങളോ ഉണ്ടാവില്ല എന്ന് തന്നെയാണ് നിലവിലെ തീരുമാനം

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *