ഒമാനിലെ സുപ്രീം കമ്മറ്റിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ തീരുമാനം ….

ഒമാനിലെ പള്ളികളിലും ഹാളുകളിലും മറ്റ് പൊതുസ്ഥലങ്ങളിലും വിവാഹ ആഘോഷങ്ങളും വിലാപ ചടങ്ങുകളും മറ്റു പരിപാടികളും ബുധനാഴ്ച മുതൽ ഇനിയൊരു അറിയിപ്പ് ഉണ്ടാകുന്നത് വരെ നിരോധിക്കാൻ സുപ്രീം കമ്മിറ്റി തീരുമാനിച്ചു

പൊതുസ്ഥലങ്ങളിൽ ഒത്തുകൂടുന്നതിനും പരിപാടികൾ സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള നിരോധനം ഇപ്പോഴും നിലവിലുണ്ടെന്ന് കമ്മിറ്റി പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ സ്ഥിരീകരിച്ചു. രാജ്യത്ത് ഒമൈക്രോൺ വേരിയന്റിന്റെ 12 കേസുകൾ സംശയിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് തീരുമാനം.

ഒമാനിൽ 12 പേർക്ക് കൊവിഡ്-19 ന്റെ ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റ് ഉണ്ടെന്ന് സംശയിക്കുന്നതായി ആരോഗ്യ മന്ത്രി.

ഒമാൻ ടിവിക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ഡോ. അഹമ്മദ് അൽ സൈദി പറഞ്ഞു: “കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏറ്റവും പുതിയ സംഭവവികാസങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള സുപ്രീം കമ്മിറ്റിയുടെ തുടർച്ചയായ തുടർനടപടികൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഒമാനിൽ 12 മ്യൂട്ടന്റ് ഒമൈക്രോണുമായി സംശയിക്കുന്ന കേസുകൾ ഉണ്ടെന്നാണ്.”

“ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ നിന്നുള്ള റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഒമൈക്രോണിന് മറ്റുള്ളവയേക്കാൾ വൈറസ് കുറവാണ്, എന്നാൽ ഈ വൈറസിനെ ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്നത് അതിന്റെ വ്യാപനത്തിന്റെ വേഗതയാണ്,” അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *