ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് ഒമാനില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് നിലവിലുണ്ടായിരുന്ന വിലക്ക് പിന്‍വലിച്ചു.

 ഇന്ത്യ, പാകിസ്ഥാന്‍, ബംഗ്ലാദേശ് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെ 18 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ഒമാൻ അംഗീകരിച്ച രണ്ട് ഡോസ് വാക്സിനെടുത്തവര്‍ക്ക് ഒമാനിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാമെന്ന് സിവില്‍‌ ഏവിയേഷന്‍ അതോരിറ്റി അറിയിച്ചു.  സെപ്‍തംബര്‍ ഒന്ന് മുതലായിരിക്കും പ്രവേശനം അനുവദിക്കുക

കോവിഡ് പരിശോധന നെഗറ്റീവ് സർട്ടിഫിക്കേറ്റ് ഉള്ളവർക്ക് ക്വാറന്റൈന്‍ ആവശ്യമില്ല

2021 ആഗസ്റ്റ് 19-ന് പുറപ്പെടുവിച്ച (കോവിഡ് -19) കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള സുപ്രീം കമ്മിറ്റി നടത്തിയ പ്രസ്താവനയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, മെഡിക്കൽ പ്രതികരണവും പൊതുജനാരോഗ്യ വിഭാഗങ്ങളും, റോയൽ ഒമാൻ പോലീസും ഏകോപിപ്പിച്ച്, സിവിൽ ഏവിയേഷൻ അതോറിറ്റി അറിയിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു സുൽത്താനേറ്റിൽ എത്തുന്ന യാത്രക്കാരും സുൽത്താനേറ്റിലേക്ക് സർവീസ് നടത്തുന്ന എല്ലാ എയർലൈനുകളും ഇനിപ്പറയുന്നവ തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട്:

1. സുൽത്താനേറ്റിന്റെ പ്രദേശത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നത് നിരോധിച്ചിട്ടുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടിക അവസാനിപ്പിച്ചു.

2. എല്ലാ ഒമാനി പൗരന്മാർക്കും, ഒമാനിലെ താമസക്കാർക്കും, ഒമാനിലെ വിസക്കാർക്കും, ഒമാനിലേക്ക് പോകാൻ വിസ ആവശ്യമില്ലാത്തവർക്കും, എത്തുമ്പോൾ വിസ നേടാൻ കഴിയുന്നവർക്കും, പ്രീ-കോവിഡ് സംവിധാനത്തിന് അനുസൃതമായി സുൽത്താനേറ്റിൽ പ്രവേശിക്കാൻ അനുവാദമുണ്ട്.

3. സുൽത്താനേറ്റിൽ എത്തുന്ന എല്ലാ യാത്രക്കാരും ഒമാനിൽ അംഗീകൃത വാക്സിൻ രണ്ട് ഡോസ് ലഭിച്ചതായി സൂചിപ്പിക്കുന്ന ക്യുആർ കോഡ് അടങ്ങിയ ഒരു കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഹാജരാക്കണം, അല്ലെങ്കിൽ ഒരൊറ്റ ഡോസ് സുൽത്താനേറ്റിലെ ആരോഗ്യ അധികാരികൾ അംഗീകരിച്ച സന്ദർഭങ്ങളിൽ , അത്തരം വാക്സിൻ ഒരു ഡോസ് ലഭിച്ചു. എത്തിച്ചേരേണ്ട സമയത്തിന് പതിനാലു (14) ദിവസത്തിൽ കുറയാതെ അവസാന ഡോസ് ലഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഒമാനിൽ അംഗീകരിച്ച വാക്സിനുകളുടെ പട്ടിക ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയും പുതുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

നിലവിൽ ഒമാൻ അംഗീകരിച്ച വാക്സിൻ ലിസ്റ്റ് ഇതാണ്, ഈ ലിസ്റ്റ് പുതുക്കാൻ സാധ്യത ഉണ്ട്. ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പ്രസിദ്ധീകരിക്കുമ്പോൾ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതാണ്.

Ministry of Oman approved Covid 19 Vaccines list

1. AstraZeneca/Covishield

2. AstraZeneca/Oxford

3. Pfizer/BioNTech

4. Sinovac

5. Sputnik V

4.യാത്രക്കാർ 72 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ എടുത്ത PCR ടെസ്റ്റ്‌ നെഗറ്റീവ് പരിശോധന ഫലം കൈവശം ഉണ്ടായിരിക്കണം അതോടൊപ്പം QR കോഡ് റീഡ് ചെയ്യാൻ സാധിക്കുന്ന സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ആയിരിക്കണം കൈവശം ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടത് . ഇപ്രകാരം നെഗറ്റീവ് റിസൾട്ട്‌ കൈവശം ഉള്ളവർക്ക് ക്വാറന്റൈൻ ഇളവ് ലഭിക്കും..

എട്ടു മണിക്കൂറിലധികം യാത്ര ചെയ്തു ഒമാനിലെത്തുന്നവർക്ക് 96 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ എടുത്ത PCR പരിശോധനാ ഫലം കൈവശം ഉണ്ടായാൽ മതിയാകും. എന്നാൽ ഇന്ത്യയടക്കമുള്ള ചെറിയ സമയം യാത്ര ചെയ്തു ഒമാനിൽത്തുന്നവർക്കു 72 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ എടുത്ത PCR പരിശോധനാ ഫലം കൈവശം ഉണ്ടായിരിക്കണം

5. ഈ സർക്കുലറിന്റെ ഖണ്ഡിക നമ്പർ (4) അനുസരിച്ച് കോവിഡ് നെഗറ്റീവ് , പിസിആർ ടെസ്റ്റ് നടത്താതെ ഒമാനിൽ എത്തുന്ന എത്തുന്ന എല്ലാ യാത്രക്കാരും കോവിഡ് -19 പിസിആർ പരിശോധനയ്ക്ക് വിമാനത്താവളത്തിൽ വിധേയമാക്കേണ്ടതാണ്. പിസിആർ നെഗറ്റീവ് പരിശോധനാ ഫലങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതുവരെ ട്രാക്കിംഗ് ബ്രേസ്ലെറ്റ് ധരിച്ചു കൊറന്റൈൻ പോകേണ്ടതാണ്. അതെ സമയം പോസിറ്റീവ് പിസിആർ പരിശോധനാ ഫലമാണ് ലഭിക്കുന്നതെങ്കിൽ , പരിശോധന തീയതി മുതൽ പത്ത് (10) ദിവസത്തേക്ക് യാത്രക്കാരൻ നിർബന്ധമായും ഇൻസ്റ്റിറ്റിയൂഷൻ കൊറന്റൈൻ ഇരിക്കണം . കോവിഡ് -19 ൽ നിന്ന് സുഖം പ്രാപിച്ചതും എന്നാൽ ഇവിടെ എത്തുംപോൾ ഉള്ള പരിശോധനയിൽ പോസിറ്റീവ് ആയതുമായ യാത്രക്കാരെ ഐസൊലേഷൻ കൊറന്റൈൻ ) നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്, ഒമാനിലേക്ക് വരുന്നതിന് മുൻപ് അവർ രോഗബാധിതരായ രാജ്യത്ത് ഇൻസ്റ്റിറ്റിയൂഷൻ കൊറന്റൈൻ ) കാലയളവ് പൂർത്തിയാക്കിയതിന് രേഖകൾ ഹാജരാക്കണം

6. വിമാനത്തിൽ കയറുന്നതിനുമുമ്പ്, നയതന്ത്രജ്ഞർ ഉൾപ്പെടെ സുൽത്താനേറ്റിൽ എത്തുന്ന എല്ലാ യാത്രക്കാരും (Tarassud+) പ്ലാറ്റ്ഫോം വഴി മുൻകൂട്ടി രജിസ്ട്രേഷൻ പൂർത്തിയാക്കുകയും വാക്സിൻ സർട്ടിഫിക്കറ്റും കോവിഡ് -19 പിസിആർ സർട്ടിഫിക്കറ്റും അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുകയും വേണം. യാത്രക്കാരൻ കോവിഡ് -19 പിസിആർ ടെസ്റ്റ് നടത്താൻ താൽപ്പര്യപ്പെടുന്നെങ്കിൽ, വിമാനത്തിൽ കയറുന്നതിന് മുമ്പ് (Tarassud+) പ്ലാറ്റ്ഫോം വഴി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുമ്പോൾ യാത്രക്കാരൻ നിർദ്ദിഷ്ട ഫീസ് നൽകണം.

7. 18 വയസ്സിനു താഴെയുള്ള യാത്രക്കാരെ വാക്സിൻ, കോവിഡ് -19 പിസിആർ ടെസ്റ്റ് എന്നിവയുടെ ആവശ്യകതകളിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അംഗീകൃത മെഡിക്കൽ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അനുസരിച്ച് വാക്സിൻ ലഭിക്കുന്നത് തടയുന്ന രോഗങ്ങളുള്ള രോഗികളെയും വാക്സിൻ സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ ഹാജരാക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

8. ഈ തീരുമാനം പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്നത് 2021 സെപ്റ്റംബർ 01 ബുധനാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12:00 മണിക്ക് (ഒമാൻ പ്രാദേശിക സമയം), ഈ സർക്കുലർ പുറപ്പെടുവിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് സുൽത്താനേറ്റ് വിട്ടുപോയ ഒമാനി പൗരന്മാരെയും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളെയും വാക്സിൻ ആവശ്യകതയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കി

he Civil Aviation Authority(CAA) on Monday said the travel ban on 18 countries, including India, Pakistan, and Bangladesh that were red-listed has been lifted. The decision will be effective from 12 pm on September 1, 2021.

 

Based on the statement made by the Supreme Committee issued on August 19, 2021, and in coordination with the Medical Response and Public Health Sectors, and the Royal Oman Police, the Civil Aviation Authority (CAA) has issued a circular to the travelers arriving into the Sultanate and all airlines operating into the Sultanate that the following has been decided:

 

1. The list of countries from which arrivals are prohibited from entering the territory of the Sultanate has been terminated.

 

2. All Omani citizens, residents of Oman, visa holders of Oman, those who do not require a visa to travel to Oman, and those who can obtain a visa upon arrival are allowed to enter the Sultanate in accordance with the pre-Covid system.

 

3. All passengers arriving at the Sultanate are required to present a COVID-19 vaccine certificate containing a QR Code stating that they have received two doses of a vaccine approved in Oman, or in cases where a single dose is approved by the Health Authorities of the Sultanate, have received one dose of such vaccine.

 

The last dose is required to have been received not less than fourteen (14) days ahead of the estimated arrival time.

 

The Ministry of Health will publish and updates the list of vaccines approved in Oman.

 

4. All passengers arriving in the Sultanate that present a pre-travel negative result Covid-19 PCR test are exempted from quarantine, the Covid-19 PCR test shall indicate the medical test result which can be validated and certified with a QR Code and the test shall be conducted within ninety-six (96) hours prior to the scheduled time of arrival in the Sultanate for the international flights of more than eight (8) hours duration, including transit, and seventy-two (72) hours for shorter flights.

 

5. All passengers arriving in the Sultanate without holding a negative PCR test in accordance with paragraph number (4) of this circular are subject to a PCR test upon arrival where after the traveler shall be required to enter mandatory quarantine with an electronic tracking bracelet until a negative PCR test results are received.

 

However, in cases of a positive PCR test result, the passenger shall be required to undergo mandatory health isolation for ten days starting from the test date.

 

Except that passengers who have recovered from Covid but tested positive on arrival are exempted from health isolation providing they are able to submit proof that they have completed the prescribed isolation period in the country where they were infected before traveling to the Sultanate.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *